Runecats Forums

Kinh Nghiệm SEO Social – Index Backlink giúp làm Entity  

RSS

thienminhforex
Active Member
10/01/2021 7:35 am  

Kinh Nghiệm SEO Social – Index Backlink giúp làm Entity

SEO có nhiều môn phái và không theo một quy chuẩn nào cả. Miễn các bạn “Leo TOP” và nằm vững bền sau nhiều đợt cập nhật “lớn – nhỏ” của Google là được!

đề cập về SEO https://sanforextotnhat.online/tong-hop-danh-sach-social-entity-chat-luong-nhat-nam-2021 /">social entity thìa là cả một “bầu trời thiên thu” – Gõ đến héo mòn, bay cả dấu vân tay cũng không hết. Do vậy mình sẽ đi từ các lát cắt nhỏ, giúp các bạn hiểu hơn về các cách làm hiệu quả & bền vững.

Build Social Entity sẽ giúp tăng sức mạnh tổng thể cho website

Hiện tại, giới SEObiz đang tấp nập hơn bao giờ hết trong thị phần SEO Entity. Vậy kinh nghiệm làm Social như thế nào thì chuẩn? Và làm sao để Index Backlink Profile nhanh chóng?

Kinh nghiệm Build Social “Chuẩn như cơm mẹ nấu”

Kinh nghiệm Build Social Entity chuẩnKinh nghiệm Build Social Entity chuẩn

Sau bao năm mài đũng quần trên ghế công ty và hơn vài chục lần lên “tăng xông” vì anh Gồ update thì mình rút ra kinh nghiệm https://sanforextotnhat.online/tong-hop-danh-sach-social-entity-chat-luong-nhat-nam-2021 /">danh sách social entity build social trong vài cái gạch đầu dòng ngắn gọn sau đây:

• Mình hiểu được nhà sản xuất của chính mình, nên mình build là chuẩn nhất.

• ko phải cứ phổ thông là tốt

• N.A.P là độc nhất

• Avatar, Banner có GEO TAG theo đúng google business của công ty. Khi mình đồng nhất NAP của google business, Website với Social của mình thì sau khi build xong không những web lên mà Maps cũng lên không ít.

• Nhớ Verify tài khoản nhé, nhiều social ko cần Verify cũng vẫn đăng tin được, chỉnh sửa được view được

• LINKING kết liên những Soical với nhau thành 1 thể hợp nhất, chặt chẽ. Các cái nào là Web hai.0 hay Profile trong BIO có cho đi đa dạng link thì mình đều list các social quan yếu ra, list chu đáo có mô tả diễn giải

• SHARE phần đông những Social mình chọn trong 100 cái là đều có thể chia sẻ được, up link được. Social sau lúc tạo mình đều san sẻ link trong khoảng website vào từ 10-20 cái. Không ít cái Social hay mà mình thấy mọi người không tận dụng để share như Instapaper, get pocket, scoopit, trello…..

• CHẲM SÓC sau lúc có bộ social đừng vất nó đi 1 cách vung phí, hãy săn sóc và chia sẻ bài viết mới nhất trong khoảng Công trình lên ấy vừa giúp nhiều link, index nhanh, lên top nhanh

• INDEX sau lúc tạo xong Social nhớ index, không index thì đừng làm social làm gì cho mất công (Cách index mình sẽ chia sẻ ở bên dưới cuối bài)

Vậy Build Social để làm gì? Có giúp site lên Top?

Build Social Entity sẽ giúp tăng cường sức mạnh khái quát cho website

kèm theo giả dụ ko có tác dụng gì trong SEO thì chẳng ai bỏ thời gian ra Build Social cả. Làm Social có cực nhiều ích lợi hữu hiệu, điển hình là 1 số ích lợi dưới đây:

1/ Mở Trust cho website ( hiệu quả thấy rõ với những web đang chững lại, không cải thiện traffic trong 1 thời gian dù rằng tậu GP rất chính hãng xò )

2/ Giúp web index tốc độ hơn, nhất là với các Dự án kiểu như tin tức, xổ số giả dụ có bộ link social thật sự tốt, chăm nom đều thì viết bài cái Index phút mốt mà thứ hạng cũng ngon luôn.

3/ Tạo bộ link nền, bộ rễ giúp website ko bị phạt ko tác động vì bơm link quá đà, ko sợ bị hành kinh vào những tháng 3, 9 ,12 lúc google tung ra thuật toán. Thực tại thì mỗi lần có thuật toán những Dự án của mình đều cải thiện.

Chuyên mục tư vấn một vài nghi vấn cho “Newbie”

Hiểu rõ bản chất sẽ giúp làm Social Entity chuẩn hơnHiểu rõ thực chất sẽ giúp làm Social Entity chuẩn hơn

1. Có cần build đa tầng cho social không?

=> Cái này tùy mỗi người, mình thì ko làm chỉ cần liết kết chặt chẽ là thấy hiệu quả lắm rồi

2. Build tool có tốt không?

=> Trước mình có dùng SEnuke, Autopilot để build social entity chất lượng nhưng build tư nhân thì hơi tốn, nếu làm nhà cung cấp thì sẽ lãi hơn. Lợi thế của tool là bắn được đa tầng, nhanh, tiết kiệm thời gian… nhưng hữu hiệu thực tại thì thấy không tốt bằng build tay.

3. Index Social bằng gì?

=> Có 4 cách index link social mà mình muốn san sẻ với các bạn (lưu ý là nó khôn cùng hiệu quả)

• Cách 1: Dán list social đã làm xong lên một site vệ tinh, sau đấy submit trong search console, để bot vào index (trong trường hợp ko có site vệ tinh thì sử dụng blogspot, miễn là có thể submit để bot GG quét index)

• Cách 2: Dán list social và share trên linkhay

• Cách 3: Submit trong Tool Lar index (Việt Nam) hoặc Tool Index Backlink quốc tế khác

• Cách 4: Chạy ads tầm 20 – 30k với list ở cách 1 cho traffic vào để index cũng là một cách hoàn hảo.

Trên đây là những kinh nghiệm SEO Social – Index Backlink giúp làm Entity cho công ty. Giả dụ bạn cần list những Social để làm Entity thì có thể để lại email bên dưới, mình sẽ gửi nhé!

Hãy là người Việc đầu tiên biết tới Top sàn Forex uy tín nhất tại Việt Nam

ReplyQuote

Working

Please Login or Register